หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ขอคำแนะนำ แอร์การ์ดค่ายไหนเน็ตดีสุด

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => Gadget (อุปกรณ์ต่างๆ) => ข้อความที่เริ่มโดย: tomisuchiru ที่ 17 ส.ค. 13, 10:39 น

ขอคำแนะนำ แอร์การ์ดค่ายไหนเน็ตดีสุด

เริ่มกระทู้โดย: tomisuchiru ที่ 17 ส.ค. 13, 10:39 น
เน็ตที่หอไม่ดีแถมต่อ wi-fi ไม่ค่อยติด เห็นมีคนใช้แอร์การ์ดเลยอยากจะขอคำแนะนำ แอร์การ์ดของค่ายไหนเน็ตเร็วๆ ใช้ได้คุ้มๆบ้าง

เริ่มกระทู้โดย: freefall ที่ 19 ส.ค. 13, 10:36 น
แอร์การ์ด 21 เมกของ ais เลยเน็ตเร็ว รายเดือน 399 แถมมีไวไฟให้ไม่จำกัดด้วย

เริ่มกระทู้โดย: chimilka ที่ 19 ส.ค. 13, 21:15 น
เราก็คิดอยู่ว่ากำลังจะซื้อ แต่ไม่รู้ว่าจะเอาอะไรดี เอไอเอสดีมั้ยอะคะ เพราะดูคุ้มดี แถมฟรีตั้ง 100 mb

เริ่มกระทู้โดย: มอนจิกิ ที่ 20 ส.ค. 13, 10:22 น
เทียบกับทุกค่ายแล้ว AIS คุ้มสุดนะ ได้ทั้ง 3G ทั้ง wifi

เริ่มกระทู้โดย: somsomdangdang ที่ 20 ส.ค. 13, 23:23 น
แนะนำเอไอเอสด้วยค่ะ เราว่าสัญญานเค้านิ่งดีนะ ไม่มีปันหาแบบติดๆหลุดๆด้วยค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: มนัส ที่ 21 ส.ค. 13, 12:46 น
truemove -h ดีกว่า ถูกกว่า ลองใช้ดูแล้วจะรู้