หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - Altis กับ Civic เลือกอะไรดีครับ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => รถยนต์ => ข้อความที่เริ่มโดย: นพพร ที่ 7 ม.ค. 14, 12:07 น

Altis กับ Civic เลือกอะไรดีครับ

เริ่มกระทู้โดย: นพพร ที่ 7 ม.ค. 14, 12:07 น
ช่วยบอกข้อดี ข้อเสีย ของแต่ละรุ่นหน่อยครับ เน้นขับไกล ผมต้องออกไปดูงานตจว.บ่อยครับ เลยอยากได้แบบประหยัดแล้วขับสบาย

เริ่มกระทู้โดย: kps8533 ที่ 8 ม.ค. 14, 10:33 น
Altis
ข้อดี - ดูแลรักษาง่าย อะไหล่นอกศูนย์หาง่าย อู่หาง่าย
ข้อเสีย - อัตราเร่งจะช้ากว่า Civic

Civic
ข้อดี - อัตราเร่งดี
ข้อเสีย -ค่าบำรุงรักษา อะไหล่นอกศูนย์ หายาก

ส่วนตัวผมเลือก Altis ครับ

เริ่มกระทู้โดย: ภูมิ ที่ 8 ม.ค. 14, 10:39 น
ตอนนี้ผมใช้โตโยต้า Altis อ่ะครับ เท่าที่ใช้มา รถดูแลรักษางาย อะไหร่หาง่าย การออกตัวอาจจะไม่แรงมาก แต่ถ้าเทียบคุณสมบัติโดยรวมแล้วกับตัวอื่นแล้ว ผมว่า Altis โอเคสุดอ่ะครับ

เริ่มกระทู้โดย: ญ หญิง ที่ 8 ม.ค. 14, 15:53 น
Altis : รถคนแก่ 
Civic : รถวัยรุ่น/คนทันสมัย
เป็นมุมมองของผู้หญิงค่ะ อยากเป็นคนแก่หรือคนทันสมัยก็เลือกเอานะคะ

เริ่มกระทู้โดย: Icon ONE ที่ 10 ม.ค. 14, 13:34 น
CIVIC แรกๆดี  แต่ยางเสียงดัง แอร์เหม็นเหมือนผ้าขี้ริ้ว  ค่า Maintenance แพง .... สรุป ขายทิ้งไปซื้อ Altis

Altis แรงดี  เสียงเงียบ ยางไม่ดัง  แอร์ไม่เหม็น  Maintenance ถูกกว่า
อะไหล่ร้านหน้าปากซอยก็มี ครับ

ไปสรุปเอาเอง

เริ่มกระทู้โดย: kinkongb ที่ 12 ม.ค. 14, 23:56 น
ชั่วนี้ต้อง Altis ครับ สดใหม่กว่าเยอะ

เริ่มกระทู้โดย: kinkongb ที่ 13 ม.ค. 14, 00:00 น
ชั่วนี้ Altis ซิครับ สดใหม่ เครื่องดี ไม่เปราะ จัดเกียจ์ CVT มาให้ด้วย
All new Altis ต้องรองครับแล้วจะรู้ 14 Jan ได้เห็นกันแน่นนๆ