หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ขอคำชี้แนะหน่อยครับ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ห้องเด็กเรียน-เรียนต่อ => ข้อความที่เริ่มโดย: eateverything ที่ 20 เม.ย. 15, 12:23 น

ขอคำชี้แนะหน่อยครับ

เริ่มกระทู้โดย: eateverything ที่ 20 เม.ย. 15, 12:23 น
ผมเพิ่งจบ ม.6  ครอบครัวทำธุรกิจรับเหมา  พ่ออยากจะให้ผมรับช่วงต่อจากที่บ้านซึ่งผมก็ไม่ได้ขัดข้อง ตั้งใจว่าจะลงเรียน  วิศวะสาขาโยธา  แต่กลัวว่าเรียนวิศวะจะเรียนยากครับ พอมีที่ไหนแนะนำบ้างครับ ที่สอนเน้นปฎิบัติมากกว่าทฤษฎี ถ้าได้ที่เรียนในกรุงเทพจะดีมากครับ เพราะผมมีญาติอยู่แถวดอนเมือง ยังไงช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

เริ่มกระทู้โดย: saii_nuttakarn ที่ 21 เม.ย. 15, 10:17 น
เพื่อนพี่เรียนวิศวะโยธาเหมือนกัน เรียนไม่ยากหรอก จบมันก็มีงานทำเลย แถมเงินเดือนก็ดีด้วย   q*073

เริ่มกระทู้โดย: eateverything ที่ 28 เม.ย. 15, 09:54 น
q*073 q*073 แถวบางเขน ดอนเมือง สะพานใหม่ จะเรียนวิศวะ ก็นึกออกแต่ที่ ศรีปทุมอ่ะ  q*032

เริ่มกระทู้โดย: Sleep in Side ที่ 28 เม.ย. 15, 10:02 น
 q*062 q*062 แนะนำของ ม.ศรีปทุมจ้า 

เริ่มกระทู้โดย: นายหมีหน้าแมว ที่ 28 เม.ย. 15, 10:07 น
ขอแนะนำจากประสบการณ์ตรงเลยละกันครับ ส่วนตัวพี่กำลังเรียนอยู่ วิศวะ ม.ศรีปทุม น้องกับพี่คล้ายๆกันตรงที่พ่ออยากจะให้รับช่วงต่อจากธุรกิจที่บ้าน เรียนวิศวะโดยทั่วไปใครๆก็ว่ายากครับ  แต่ถ้าสถาบันที่สอนมีเครื่องไม้เครื่องมือดี อาจารย์ที่สอนอยุ่ในสายงานนั่นจริง ความเข้าใจในการเรียนก็จะง่ายขึ้นครับ ที่ศรีปทุมนี่อาจารย์ที่มาสอนนี่เป็นวิศวะที่มีชื่อเสียงและฝีมือมาสอนนักศึกษาเอง และโดยมากการเรียนสอนเน้นปฎิบัติมากกว่าทฤษฎีครับ  พี่น้องในคณะต่างก็ช่วยเหลือกันดีครับ เรื่องที่ว่าเรียนวิศวะแล้วยาก ก็กลายเป็นเรื่องง่ายขึ้นไปเลยครับ ยิ่งน้องมีญาติอยู่แถวดอนเมือง ก็เดินทางไม่ไกลครับจาก มหาลัย  ลองไว้พิจารณาดูนะครับ  ยินดีต้อนรับล่วงหน้าครับ

เริ่มกระทู้โดย: eateverything ที่ 4 พ.ค. 15, 10:38 น
 q*070 q*070   q*031

เริ่มกระทู้โดย: Nu Dee ที่ 10 พ.ค. 15, 10:06 น
ไปสมัครเรียนวิศวะดีกว่า  q*073

เริ่มกระทู้โดย: Love Sick ที่ 10 พ.ค. 15, 11:14 น
 q*073 q*073  เดี๋ยวแนะนำให้น้องชายดีก่า เห็นว่าอยากเรียนวิศวะพอดี  q*069

เริ่มกระทู้โดย: noon nin ที่ 10 พ.ค. 15, 11:16 น
 อยากเรียน ดูเท่ห์  แต่สมองไม่ให้อ่ะ คิคิ q*072 q*072

เริ่มกระทู้โดย: MyLovely ที่ 10 พ.ค. 15, 14:00 น
อยากเรียนเหมือนกัน แต่ว่าอายุเกิน หมดไฟแล้ว อิจฉาเด็กๆยุคนี้จัง  q*069

เริ่มกระทู้โดย: W88 ที่ 17 พ.ค. 15, 10:04 น
ศรีปทุมเลยครับ เชื่อผม!!

เริ่มกระทู้โดย: eateverything ที่ 25 พ.ค. 15, 09:31 น
 q*073 q*073  จัดไปครับ เหลืออีกไม่กี่วันนะ