หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - มือถือจอไม่เกินห้านิ้ว แบตอึดๆ รุ่นไหนดี

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => มือถือ => ข้อความที่เริ่มโดย: yingpoppyo ที่ 24 พ.ค. 15, 14:13 น

มือถือจอไม่เกินห้านิ้ว แบตอึดๆ รุ่นไหนดี

เริ่มกระทู้โดย: yingpoppyo ที่ 24 พ.ค. 15, 14:13 น
ใช้งานออนไลน์ทั่วไป เกมส์เล่นบ้าง กล้องไม่ค่อยเน้นค่ะ แต่อยากได้ที่อยู่ได้อึดๆทั้งวัน เปิด 3G ติดต่องานทั้งวันค่ะ แต่ไม่ขอจอ Full HD เพราะมันกินแบตเกินจำเป็น ขอบคุณสำหรับพื้นที่ค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: dboy24 ที่ 24 พ.ค. 15, 23:47 น
มีหลายรุ่นหลายยี่ห้อเลยนะ แต่ถ้าความชอบส่วนตัว เราชอบยี่ห้อ LG นะ ใช้มาหลายเครื่องแล้วก็ใช้ดีมากเลย ไม่ค่อยเจอปัญหา  q*062 q*062

เริ่มกระทู้โดย: choccychip ที่ 25 พ.ค. 15, 09:04 น
Lg ตัวใหม่อ่ะน่ารัก มีหลายสีด้วย ราคาก็ไม่แพงเว่อ สเปคก็ใช้ได้เลยทีเดียว เรายังอยากได้เลย

เริ่มกระทู้โดย: betboss ที่ 25 พ.ค. 15, 09:43 น
เดี๋ยวนี้มือถือส่วนใหญ่ก็อึดทนกันทั้งนั้น แถมบางรายยังมีชาร์ตไวอีกแน่ะ เราว่าปัญหานี้น่าจะสบายมากเลยนะ แต่ถ้าให้เลือกเราก็เชียร์ของที่ตัวเองใช้อยู่ LG ค่ะ เคยใช้ SS ไม่รู้ว่ารู้สึกไปเองปาวหมดไวมากค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: ธงชัย ที่ 25 พ.ค. 15, 15:25 น
Zenfone 2 ครับให้มา 3000 mAh แต่เครื่องยังไม่ขายถ้าไม่อยากรอก็ LG AKA ก็ได้นะให้มา 2610 mAh ก็เยอะอยู่นะ

เริ่มกระทู้โดย: apisitsaepan2522 ที่ 25 พ.ค. 15, 17:22 น
 q*073 q*073 ส่วนตัวชอบ  SAMSUMG  และ LG  ลองหาซื้อดู

เอาตามความชอบด้วยนี่แหละสำคัญเดี๋ยวเบื่อแล้วก็ซื้อใหม่มันเปลือง q*072

เริ่มกระทู้โดย: catoon0712 ที่ 25 พ.ค. 15, 18:49 น
ของ LG  ก็เก็บแบ๊ตได้นานนะคะ ตอนนี้เขาออกรุ่นใหม่่ LG AKA  ตัวเครื่องน่ารัก สวยหลายสีค่ะ เล่นเเกม ออนไลท์ทั่วไปได้หมดค่ะ  q*062 q*062 q*062

เริ่มกระทู้โดย: wandeemeesuk ที่ 25 พ.ค. 15, 21:06 น
LG ก็ดีนะค่ะ ขึ้นชื่ออยู่แล้วเรื่องให้แบตมาเยอะ ไม่หมดง่ายๆ

เริ่มกระทู้โดย: supachitra ที่ 25 พ.ค. 15, 21:09 น
ใช้ LG AKA อยู่ค่ะแบตให้มาเยอะอยู่นะ เล่นเกมเล่นเน็ตทั่งวันก็เอาอยู่ค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: madeaw_post ที่ 25 พ.ค. 15, 21:12 น
LG AKA ที่บอกกันก็ไม่เลวนะครับ ลูกเล่นเยอะดี แบตก็โอเคอยู่

เริ่มกระทู้โดย: หนูฟ้าใส ที่ 25 พ.ค. 15, 21:17 น
ตอนนี้เราใช้ LG G2 ค่ะถ่ายรูปสวย แบ็ตก็เยอะดีด้วย ของ LG โอเคเลยค่ะไม่ผิดหวังแน่นอน

เริ่มกระทู้โดย: finner ที่ 25 พ.ค. 15, 21:56 น
 q*031 น่ารักมุ้งมิ้ง เค้าอยากได้ ไปเห็นของจริงมาแล้ว น่าใช้สุดๆ

เริ่มกระทู้โดย: changppp ที่ 27 พ.ค. 15, 01:14 น
เห็น คห.ของคุณ madeaw_post แล้วชอบเลยอ่ะ อยากได้สีชมพูจังเลย จะซื้อให้แฟนเค้าคงชอบแน่ๆ เลย

เริ่มกระทู้โดย: aammmmm ที่ 27 พ.ค. 15, 03:01 น
AKA ครับ ตอนนี้กำลังมาแรงเลย

เริ่มกระทู้โดย: lamourping ที่ 27 พ.ค. 15, 20:03 น
สวยมากครับ

เริ่มกระทู้โดย: POOOPPy ที่ 28 พ.ค. 15, 14:26 น
LG AKA อ่ะน่าร้ากกกกก

เริ่มกระทู้โดย: changna ที่ 3 มิ.ย. 15, 00:49 น
จัดไปเลยคับ LG AKA ทั้งน่ารัก ดูดี มีลูกเล่นเก๋ๆ  q*062 q*062

เริ่มกระทู้โดย: ptyuou ที่ 3 มิ.ย. 15, 20:54 น
AKA เลยค่ะ อย่างไม่ต้องลังเล

เริ่มกระทู้โดย: malimalee ที่ 4 มิ.ย. 15, 00:40 น
เชียร์ LG AKA ค่ะ ฟังชั่นเยอะค่ะ เล่นเน็ตลื่นไหล ไม่สดุดค่ะ  สีสันสดใส หลายสีให้เลือกค้า