หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - เตือนภัย วินมอ'ไซค์หน้า รพ.ราชวถี

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => เรื่องเด่นประเด็นดัง => ข้อความที่เริ่มโดย: catmanow ที่ 10 ส.ค. 15, 17:17 น

เตือนภัย วินมอ'ไซค์หน้า รพ.ราชวถี

เริ่มกระทู้โดย: catmanow ที่ 10 ส.ค. 15, 17:17 น
ที่มาจากกระทู้คุณ สมาชิกหมายเลข 1161294   
http://pantip.com/topic/34033437 (http://pantip.com/topic/34033437)

เตือนภัย วินมอ'ไซค์หน้ารพ.ราชวิถี (เรายืมแอคเคาท์เพื่อนนะคะ)

เรื่องมีอยู่ว่า หนูกับเพื่อนอีก 8 คน จะไปงานโอเพ่นเฮ้าส์ ที่ รพ.วชิระค่ะ โดยพวกหนูจะนั่งแท็กซี่ต่อไปที่รพ. ระหว่างที่หนูรอแท็กซี่ที่หน้าตึกก่อสร้างใกล้ๆกับรพ.ราชวิถี เกือบถึงป้ายรถเมย์ อยู่ๆก็มี คล้ายวินมอไซด์ขับรถมาที่หนูและเพื่อน เป็นผญ.มาถามว่า "น้องจะไปไหนกัน" ในความที่พวกหนูรีบ ก็เลยบอกไปว่า "ไปรพ.วชิระ" เขาก็บอกว่า "ไปกับพี่ก็ได้ พี่คิด ถูกๆ " หนูกับเพื่อนก็ลังเล

ระหว่างนั้นพวกแก๊งเขาก็ขับรถมาล้อมพวกหนูไว้ด้วย หนูเลยถามไปว่า "ที่ไปนี่ ราคาเท่าไหร่" เขาก็บอกหนูว่า "ไม่เท่าไหร่หรอกน้อง 100 กว่าบาทประมาณนี้" หนูก็เลยแบบ เออก็ไม่แพงมั้ง (เราไม่รู้ทางกันเลยค่ะ) และพวกหนูก็คิดว่าจะไปดีมั้ย พวกมันก็พยายามพูดกล่อมว่าทางที่ไปรถมันติด มันติดสอบโน่นนี่ (ทั้งๆที่รถไม่ได้ติดเลย!!) แล้วลากเพื่อนหนูขึ้นรถไปเลย พวกหนูก็เลยต้องขึ้นโดยขึ้น 5 คัน ซ้อนสอง  4 คัน ไปคนเดียวคันหนึ่ง

ระหว่างทาง (น่าจะใกล้ถึงรพ.) คันที่พาหนูกับเพื่อนไปส่ง ได้แยกออกจากกลุ่มเพื่อนคันอื่นๆ แล้วเขาก็มาจอดตรงข้างๆวังฟ้าชาย (พึ่งมารู้ทีหลัง แล้วคันเพื่อนๆโดนไปจอดหลังรพ.) หนูก็ไม่รู้นึกว่าเดินเข้าไปก็เป็นรพ.

หนูเลยถามราคา เขาก็ตอบกลับมาว่า "400 (ย้ำนะคะสี่ร้อยบาท!!!)" หนูก็ถามกลับไปใหม่อีกว่า "คนละเท่าไหร่นะคะ" เขาก็ตอบ "สี่ร้อย" เหมือนเดิม หนูกับเพื่อนก็งงเพราะที่ตกลงกันไว้ "มันไม่ถึงร้อย" หนูเลยวีนไปเลยค่ะ ต่อๆไปก็เหลือ 250 บาท คือตอนแรกหนูต่อ 200 ด้วยแล้วเขาบอกพี่ต้องตีรถกลับอีกนะ (คือเราต้องจ่ายค่ารถที่เขาต้องตีรถกลับด้วยเหรอคะ ตอบหน่อย?)

แล้วสรุปคันที่หนูกับเพื่อนโดนไป 500 บาทถ้วนค่ะ คือที่หนูขึ้นตอนแรกก็เพราะคิดว่า คนทำมาหากิน ก็ช่วยๆเขาไป แต่เราดันโดนหลอกซะเอง ตังค์หมดเลยค่ะ แล้วหนูก็ไลน์ไปถามเพื่อนที่ไปด้วยกันว่า โดนกันคนละเท่าไหร่ พวกมันโดนไปคนละ 150 ค่ะ สรุปยอดก็ 1,550 บาทถ้วน

แล้วหนูกับเพื่อนสองคนเดินๆไปโดยพึ่งมาเห็นว่าตรงข้ามรพ.มันเป็นสถานีตำรวจค่ะ มันเลยไม่ขับพามาไง...

พอถึงรพ.หนูก็ไปถามพี่ที่ยืนข้างหน้ารพ. เขาก็บอก "จากอนุสาวรีย์มาที่รพ.ก็ประมาณ 80 บาท" พวกหนูเลยโทร.ไปแจ้งตำรวจค่ะ โดยครั้งแรกเขาบอกจะสกัดจับให้ หนูเลยไม่ได้อะไรแต่ก็ใจเสียมากที่โดนหลอกแบบนี้! พวกหนูเลยไปเข้าร่วมโอเพ่นเฮ้ากัน พอเสร็จประมาณบ่ายโมงพวกหนูเลยไปที่สน.ตรงข้ามรพ.เพื่อแจ้งความ    แต่เขาบอกให้ไปแจ้งที่สน.พญาไท พวกหนูเลยต้องนั่งรถไปสน.พญาไท (ค่ารถแท๊กซี่ 100 กว่าบาทเอง...)

พอไปถึงหนูก็แจ้งความค่ะ โดยพี่ตำรวจบอก จะไปดูกล้องที่จุดเกิดเหตุวันพรุ่งนี้ แต่ไม่รู้ว่าเรื่องจะดำเนินไปขนาดไหน... ที่มาเขียนเพราะหนูอยากเตือนทุกคนไว้ค่ะ ไม่อยากให้ใครโดนหลอกอีก     อยากให้จับตัวพวกมันได้เร็วๆด้วยค่ะ (ลองค้นหาดู ก็มีคนโดนเหมือนกันเยอะ) พวกเขาคงเห็นว่าพวกหนูใส่ชุดนร.หลอกง่าย มั้งค่ะ    และพวกหนูก็หลงเชื่อคนง่ายไปเองด้วยแหละค่ะ พวกหนูอยากได้วิธีป้องกันตัวไม่ก็วิธีปฎิเสธเขาอะคะ ถ้าใครมีบอกด้วยนะคะ หนูจะได้ระวังตัวไว้

ถ้าใครโดนแบบเดียวกันและคาดว่าน่าจะแก๊งเดียวกันสามารถบอกได้นะคะ ตำรวจจะได้ทำงานไวขึ้นบ้าง

จุดเกิดเหตุที่ตึกก่อสร้างๆข้างๆรพ.ราชวิถีค่ะ ช่วยๆแชร์กระทู้กันด้วยนะคะ เผื่อจะมีคนที่โดนอีกแล้วมาช่วยกันจับพวกมัน ขอบคุณค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: saygood20 ที่ 11 ส.ค. 15, 00:16 น
ตำรวจไทย อย่าปล่อยให้คนร้ายลอยนวล
ท้องที่ สน พญาไท ถ้า7วันยังจับไม่ได้ ย้ายเอาคนอื่นไปทำงาน
แถวนั้นกล้องวงจรปิดเพียบ
ถ้าจับไม่ได้ย้ายด่วนครับท่าน

เริ่มกระทู้โดย: ระวังหน่อยนะครับ ที่ 11 ส.ค. 15, 08:29 น
ถ้าเรื่องเงียบ แสดงว่าโดนหลอกครั้งที่สองล่ะครับ
เดี๋ยวนี้ต้องปฏิเสธอย่างเดียว ยิ่งเวลาไปเป็นกลุ่ม เสียงพวกเราจะดังกันอยู่แล้ว เป็นจุดเด่น พวกมิจฉาชีพก็จะเข้ามาสวมรอยได้ง่าย  ยิ่งเห็นพวกคุณตื่นตกใจไปไหนไม่ถูก ช่วงนี้แหละครับเสร็จมัน 
คุณควรตั้งสติให้ดี ถามคนรอบข้างก็ได้ อย่าคิดว่ามาเป็นกลุ่มมีเพื่อนแล้วจะปลอดภัย ยิ่งถ้าเป็นกลางคืนนี่น่ากลัวเลยนะครับ
หลอกเงินไปหาใหม่ได้  q*025

เริ่มกระทู้โดย: จับให้ได้ ที่ 11 ส.ค. 15, 10:38 น
จับให้ได้

เริ่มกระทู้โดย: กะโหลก ที่ 11 ส.ค. 15, 16:15 น
พอมันพูด400ปั๊บก็เตะเข้าที่ก้านคอมันก็ร่วงลงมาที่ฟุดบาทแล้วก็โยนแบงค์20ให้มัน2ใบถอยมาคุมเชิง2ก้าวดูที่มือมันดีๆตุกติกถึบหน้าแม่งช้ำไปอีก

เริ่มกระทู้โดย: มาดู ที่ 11 ส.ค. 15, 18:41 น
มือถือถ่ายคลิปไม่ได้เหรอครับ ถ่ายคลิปไว้เป็นหลักฐานสิ

เริ่มกระทู้โดย: งง ที่ 11 ส.ค. 15, 21:41 น
จุดธูปบอกเจ้าที่เจ้าทางแช่งให้มันตายดีกว่า ยังพอมีโอกาสเห็นผลบ้าง แจ้งความกับตำรวจน่ะเหรอ เฮอะๆ..ชาติหน้าบ่ายๆโน่นแน่ะ

เริ่มกระทู้โดย: nisit2000 ที่ 11 ส.ค. 15, 22:10 น
รับจ้างฆ่าครับ รับจ้างฆ่า  q*029

เริ่มกระทู้โดย: เชื่อสิว่า... ที่ 14 ส.ค. 15, 14:13 น
จะรอดูว่าจะจับได้วันไหน เดือนไหน และชาติไหน