หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ที่เชียงใหม่มีถ่ายรูปกับซุ้มจีนหรือวัดจีนที่ไหนบ้างไหมครับ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ท่องเที่ยวทั่วไทย => ข้อความที่เริ่มโดย: monkeywin ที่ 28 ม.ค. 16, 17:04 น

ที่เชียงใหม่มีถ่ายรูปกับซุ้มจีนหรือวัดจีนที่ไหนบ้างไหมครับ

กระทู้: ที่เชียงใหม่มีถ่ายรูปกับซุ้มจีนหรือวัดจีนที่ไหนบ้างไหมครับ
เริ่มกระทู้โดย: monkeywin ที่ 28 ม.ค. 16, 17:04 น
อยากต้อนรับตรุษจีนด้วยการถ่ายรูปเล่นกับซุ้มจีนๆหรือวัดจีน อะไรพวกนี้น่ะครับที่เชียงใหม่ ไม่ทราบว่าพอจะมีที่ไหนแนะนำบ้างไหมครับ อารมณ์ว่าถ้าเป็นกรุงเทพฯก็ต้องไปเยาวราชอะไรทำนองนี้น่ะครับ

กระทู้: ที่เชียงใหม่มีถ่ายรูปกับซุ้มจีนหรือวัดจีนที่ไหนบ้างไหมครับ
เริ่มกระทู้โดย: jorsh10 ที่ 29 ม.ค. 16, 10:23 น
ตรอกเล่าโจ๊ว ตลาดวโรรสเลยค่ะ แล้วก็ถ้าอยากเดินห้างไปด้วย ที่เซ็นทรัลทั้ง แอร์พอร์ต กับ เฟสติวัล เค้ามีงานตรุษจีนอยู่นะคะ มีซุ้มโคมจีน, กองทัพลิง อะไรพวกนี้ น่าไปถ่ายรูปอยู่เหมือนกัน

เริ่มกระทู้โดย: iamsuperkeano ที่ 29 ม.ค. 16, 14:13 น
ช่วงตรุษจีนนี่น่าไปเดินห้างนะครับเนี่ย เห็นในรูปด้านบนมึลุ้นชิงรางวัลไปเที่ยวฮ่องกงด้วย กำลังอยากไปพอดีเลย q*062

เริ่มกระทู้โดย: jorsh10 ที่ 29 ม.ค. 16, 17:34 น
ช่วงตรุษจีนนี่น่าไปเดินห้างนะครับเนี่ย เห็นในรูปด้านบนมึลุ้นชิงรางวัลไปเที่ยวฮ่องกงด้วย กำลังอยากไปพอดีเลย q*062

ใช่ค่ะ เป็นลุ้นชิงรางวัลทริป Michelin Stars ที่ฮ่องกง เมื่อช้อปครบทุก 1 พันบาท สำหรับลูกค้าไทยไลฟ์การ์ด แล้วก็บัตร AEON ค่ะ