หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - อายุ 20 กลางๆ นี่ควรเริ่มใช้สกินแคร์กลุ่มลดเลือนริ้วรอยหรือยังคะ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ผู้หญิงชวนคุย => ข้อความที่เริ่มโดย: oreotoo_u ที่ 4 ส.ค. 16, 21:20 น

อายุ 20 กลางๆ นี่ควรเริ่มใช้สกินแคร์กลุ่มลดเลือนริ้วรอยหรือยังคะ

กระทู้: อายุ 20 กลางๆ นี่ควรเริ่มใช้สกินแคร์กลุ่มลดเลือนริ้วรอยหรือยังคะ
เริ่มกระทู้โดย: oreotoo_u ที่ 4 ส.ค. 16, 21:20 น
ช่วงนี้รู้สึกว่าหน้าเริ่มไม่เด้งเหมือนตอนวัยรุ่น  เหมือนมีสัญญาณเตือนแก่  q*078 เครียดๆ

ควรเริ่มใช้พวกครีมลดริ้วรอยหรือยังคะ และเลือกยังไงดี ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

กระทู้: อายุ 20 กลางๆ นี่ควรเริ่มใช้สกินแคร์กลุ่มลดเลือนริ้วรอยหรือยังคะ
เริ่มกระทู้โดย: raya ที่ 5 ส.ค. 16, 13:36 น
ส่วนตัว เราใช้แล้วค่ะ 25 รู้สึกว่าเริ่มมีริ้วรอย ก็เลยใช้ค่ะ เลือกซื้อที่เขาขายทั่วๆไป ไม่ใช่ตามตลาดนัดและออนไลน์ค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: noopumza ที่ 5 ส.ค. 16, 23:28 น
เราเริ่มใช้ตั้งแต่ 22 ใช้ยูเซอรินมาตลอด บอกเลยตอนนี้ว่าหมดห่วงเรื่องปัญหาริ้วรอย ผิวหน้ากระจ่างใส แถมยังดูอ่อนกว่าวัยด้วย

เริ่มกระทู้โดย: illasnes ที่ 7 ส.ค. 16, 18:46 น
ทางที่ดีควรจะปกป้องผิวก่อนที่จะเกิดริ้วรอยนะคะ แต่ถ้าเกิดแล้วก้ต้องหาทางแก้ไข แนะนำเป็น ไมโคร คิวเท็น 3D ฟิลเลอร์ มันจะช่วยเติมร่องอ่าค่ะ ทำให้ริ้วรอยจางลงได้ *3*

เริ่มกระทู้โดย: tjpkoy ที่ 10 ส.ค. 16, 09:04 น
ใช่ค่ะเพราะบางครั้งริ้วรอยไม่ได้เกิดที่อายุของเรามากขึ้น แต่เกิดจากความเครียดด้วย เราจึงควรป้องกันไว้ก่อน ผลิตภัณฑ์ที่ใช้ปกป้องริ้วรอยแล้วเห็นผลก็ ยูเซอริน ไมโคร คิวเท็น 3D ฟิลเลอร์ รับรองผิวหน้าไม่แก่ก่อนวัยแน่ๆค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: Dopaopa ที่ 15 ส.ค. 16, 20:07 น
จัดเลยค่ะ ตอนนี้เราใช้ clarins ที่เป็นน้ำตบ ดีงามผิวชุ่มชื้นมาก
อยากอายุผิวน้อยกว่าอายุจริงก็ต้องดูแลตั้งแต่เนิ่นๆค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: Dopaopa ที่ 15 ส.ค. 16, 20:27 น
เพิ่มเติมรูปจ้า เราใช้สีส้มจ้า เห็น beauty blogger หลายท่านแนะนำค่ะ