หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - เพิ่งซื้อ ฟอร์จูนเนอร์มือสองมา เปลี่ยนยางไรดีครับ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => รถยนต์ => ข้อความที่เริ่มโดย: inceedang1 ที่ 19 พ.ย. 16, 12:37 น

เพิ่งซื้อ ฟอร์จูนเนอร์มือสองมา เปลี่ยนยางไรดีครับ

เริ่มกระทู้โดย: inceedang1 ที่ 19 พ.ย. 16, 12:37 น
พอดีเพิ่งออกฟอร์จูนเนอร์มือสองมาอะครับ เช็คสภาพยางดูปรากฏว่าต้องเปลี่ยนยางใหม่หมดเลย 4 เส้น เลยอยากรู้ว่า

ถ้าตอนนี้มียางตัวไหนดีๆสำหรับ SUV ที่เพื่อนๆเคยใช้บ้าง อยากได้ตัวที่ราคาไม่แรงมากอะครับ

เริ่มกระทู้โดย: woohoopencil ที่ 19 พ.ย. 16, 12:40 น
ถ้ายาง SUV ผมใช้รุ่น Efficient grip ของ Goodyear อะครับ ยางโอเคเลยนะครับ เกาะดี

เริ่มกระทู้โดย: pudthaikaiyang ที่ 24 พ.ย. 16, 22:52 น
ผมใช้ฟอร์จูนเนอร์เหมือนกันครับ ใช้แต่ goodyear มาตลอดเหมือนกัน ผมว่าเกาะดีรีดน้ำดี ไม่ค่อยมีปัญหาครับ

เริ่มกระทู้โดย: logoboss90 ที่ 18 พ.ค. 17, 23:33 น
goodyear  ครับ