หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ทำไมคนส่วนใหญ่ถึงเลือกทานน้ำมันปลา ของblackmoresคะ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => คลับสุขภาพ => ข้อความที่เริ่มโดย: kawpunchatchada ที่ 25 มี.ค. 17, 01:42 น

ทำไมคนส่วนใหญ่ถึงเลือกทานน้ำมันปลา ของblackmoresคะ

เริ่มกระทู้โดย: kawpunchatchada ที่ 25 มี.ค. 17, 01:42 น
ช่วงนี้กำลังศึกษาเรื่องกินอาหารเสริมหรือวิตามินบำรุง และหนึ่งในนั้น เป็นน้ำมันปลาหรือFish oil ที่จะเลือกทานเป็นประจำ แต่อยากรู้ว่าทำไมส่วนใหญ่แล้วคนส่วนใหญ่ถึงเลือกทานของblackmoresกันคะ ใครพอแนะนำได้บ้างคะ

เริ่มกระทู้โดย: airyerr ที่ 3 เม.ย. 17, 23:38 น
blackmoresเค้าดีอยู่แล้วคับ คนเลยทานกันเยอะอยู่ นอกจากนั้นที่เคยอ่านเจอในscoopเมื่อนานมาแล้ว เท่าที่พอจะจำได้คือ ปลาที่เค้าใช้จะเป็นปลาพันธุ์เล็กน้ำลึก ตรวจสอบแล้วว่าไม่มีพวกสารปรอทกับตะกั่วปน

เริ่มกระทู้โดย: janitajinnie ที่ 3 เม.ย. 17, 23:43 น
กินง่ายค่ะ ที่สำคัญคือไม่คาวนี่แหละ มีสูตรเพียบเราเองก็กินเกือบครบหมดทุกสูตร สลับกันไปสลับมาโดยเฉพาะตัวที่มีOmega 600 mg คือกินวันละเม็ดละจบเลย ปริมาณมันมากพอต่อวันนึงแล้ว พวกที่ถึงหรือเกิน 600mg ก็จะมีสูตรme, daily, cardi ค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: kaewjaich ที่ 3 เม.ย. 17, 23:59 น
ข้อแรกเลยคือน่าเชื่อถือค่ะ ข้อสองคือของคุณภาพดีจากต่างประเทศรู้สึกของออส100% นำเข้าอย่างเดียว

เริ่มกระทู้โดย: nicholaswithmyn ที่ 4 เม.ย. 17, 00:16 น
เพราะนอกจากแบรนด์เค้าดังแล้วยังมีทางเลือกให้อีกเยอะคับในความเข้าใจของผมนะอย่างเช่น บำรงหัวใจก็มี EPA ก็จะสูง ช่วยเรื่องความจำก็มี อันนี้DHAก็จะสูงกว่าคับ