หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ผู้ชายควรใช้ครีมทาหน้าผู้ชายอย่างเดียวมั้ยครับ ถ้าใช้ของผู้หญิงจะเป็นไรมั้ย

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ผู้หญิงชวนคุย => ข้อความที่เริ่มโดย: guy665172 ที่ 17 ส.ค. 17, 13:27 น

ผู้ชายควรใช้ครีมทาหน้าผู้ชายอย่างเดียวมั้ยครับ ถ้าใช้ของผู้หญิงจะเป็นไรมั้ย

กระทู้: ผู้ชายควรใช้ครีมทาหน้าผู้ชายอย่างเดียวมั้ยครับ ถ้าใช้ของผู้หญิงจะเป็นไรมั้ย
เริ่มกระทู้โดย: guy665172 ที่ 17 ส.ค. 17, 13:27 น
อยากรู้ครับ เพราะตอนนี้ครีมทาหน้าผมหมดแฟนผมเลยไปซื้อครีมLIV มาให้ใช้ บอกให้ใช้ด้วยกัน
คือผมใช้ได้นะ แต่อยากรู้ว่าผู้ชายใช้ครีมผู้หญิงได้ด้วยหรอครับ แล้วมันจะมีผลอะไรมั้ยครับ หรือจริงๆแล้วผู้ชายควรใช้ครีมทาหน้าผู้ชายโดยเฉพาะครับ แนะนำที ขอบคุณครับ

กระทู้: ผู้ชายควรใช้ครีมทาหน้าผู้ชายอย่างเดียวมั้ยครับ ถ้าใช้ของผู้หญิงจะเป็นไรมั้ย
เริ่มกระทู้โดย: aimabaa ที่ 21 ส.ค. 17, 11:42 น
ผู้ชายหลายๆคนเค้าก็ใช้ครีมผู้หญิงกันทั้งนั้นแหล่ะครับ อย่างผมเป็นต้น 555 ใช้ครีมวิกกี้เหมือนกัน โดนแฟนบังคับให้ใช้อันเดียวกันครับ เธอบอกประหยัดดี หน้าก็ผ่องๆดีนะครับ ไม่เห็นมีปัญหา

เริ่มกระทู้โดย: junopopo ที่ 22 ส.ค. 17, 12:18 น
มันจะมีปัญหายังไงหรอคะ เราว่าผิวหน้าผู้ชายน่าจะแข็งแรง

กว่าผิวหน้าผู้หญิงอยู่แล้วด้วยนะ ไม่น่าเป็นไรนะ

เริ่มกระทู้โดย: plammy2256 ที่ 23 ส.ค. 17, 10:54 น
ใช้ด้วยกันได้ค่ะ อย่างแฟนพี่วิกกี้ยังใช้ครีมลิฟเลย ผู้ชายก็ใช้ได้

(http://i.imgur.com/iZMVWlum.jpg)

เริ่มกระทู้โดย: toeygong ที่ 24 ส.ค. 17, 21:13 น
ผมว่าไม่เกี่ยวครับ จะครีมผู้ชายผู้หญิง อย่างผมใช้ครีมผู้ชายมาแทบหมดละ ไม่เห็นจะเปลี่ยนเลยซักนิด พอใช้ครีมลิฟหน้าผ่องขึ้นเยอะ ไอ้พวกรอยดำๆก็ดูดีขึ้นครับ