หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - แชร์ไอเท็มที่ทำให้หน้าขาวกระจ่างใสกันดีกว่า แบ่งสูตรความสวยกันที่นี่ค่า

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => สุขภาพ-ความงาม => ข้อความที่เริ่มโดย: gookllppo ที่ 1 ก.ย. 17, 19:04 น

แชร์ไอเท็มที่ทำให้หน้าขาวกระจ่างใสกันดีกว่า แบ่งสูตรความสวยกันที่นี่ค่า

กระทู้: แชร์ไอเท็มที่ทำให้หน้าขาวกระจ่างใสกันดีกว่า แบ่งสูตรความสวยกันที่นี่ค่า
เริ่มกระทู้โดย: gookllppo ที่ 1 ก.ย. 17, 19:04 น
สวัสดีค่ะ วันนี้ แจนเอง อยากจะขอมารีวิวแบ่งปันประสบการณ์ จากสาวที่ไม่ค่อยดูแลตัวเอง หน้าหมองคล้ำ ช่วงสองสามปีมานี้เกิดอยากสวยเหมือนคนอื่นเค้าบ้าง จุดเปลี่ยนคือลองส่องกระจกแล้วเพ่งมองหน้าตัวเอง รู้สึกว่าไม่โอแล้ว ทำไมเรามาไกลขนาดนี้ เลยลองหาสกินแคร์ที่ช่วยเรื่องความขาวมาใช้  มองดูแล้ว ถ้าอยู่ในสภาพแบบนี้ ไม่น่ารอด เราอ่านรีวิวครีมบำรุงเยอะมาก หันมาใส่ใจการล้างหน้ามากขึ้น ลองหลายๆอย่างจนมาเจอของที่แบบว่าต้องซื้อต่อตลอด ตามรูปเลยค่ะ

1. L’Oreal White Perfect Clinical Derm white essence Expert Anti-spot whitening

(https://www.uppic.org/image-676F_59A94BD4.jpg)

ตัวนี้ สำหรับ จขกท เอง โอเคนะคะ ในแง่ของการบำรุง ช่วยลดรอยดำจากสิว สิ่งที่ จขกท ได้ก่อไว้ ช่วงก่อนหน้านั้นที่แบบ ชอบแคะ แกะสิวจนหน้ามีแต่รอยดำค่ะ ถามว่าดีไหม ก็โอเคค่ะแม้จะไม่ได้เป็นผลชัดเจนอะไรมาก แต่เพราะยังหาอะไรที่มาทดแทนตัวลดรอยดำตัวนี้ไม่ได้ ในแง่ของครีมบำรุงนะคะ

2. Blackmores Marine Q10 Collagen Advance

(https://www.uppic.org/image-F582_59A94BD4.jpg)

ตัวนี้เป็นอาหารเสริมอารมณ์คอลลาเจนที่ จขกท กินประจำเลยค่ะ ใช้ทานตอนเช้า ช่วยบำรุงผิวให้ดูเด้ง สุขภาพดีขึ้นได้ค่ะ วันไหนที่ไม่ได้ทาน ก็จะรู้สึกแปลกๆหน่อย 55555+

3. Parrot Herbal สูตร มะนาวคาเวียร์ไวท์เทนนิ่ง

(https://www.uppic.org/image-509E_59A94BD4.jpg)

ส่วนตัวนี้ เซอร์ไพร้มาก ทุกคนอาจจะรู้สึกคุ้นชินตากันมาบ้างแล้วนะคะ ไปเดิน7-11เจอตัวนี้ เตะตามาก กล่องสวยมีเจนี่เป็นพรีเซ็นเตอร์ จขกท รู้สึกว่าถ้าเจนี่มาโฆษณาให้แสดงว่าต้องไม่ธรรมดา เลยจัดมาซะเลย อันนี้ใช้มาเป็นก้อนที่ 4 แล้ว ประเด็นคือตัวนี้ เค้ามีแถมถุงตาข่ายทำวิปโฟมมากับตัวสินค้าด้วย พอลองใช้แล้ว ง่ายค่ะ สบายเลย เอาสบู่ถูๆในตาข่ายแปปเดียว วิปฟองฟูขึ้นมาเลยค่ะ นุ่มๆหน้า แม้จะเป็นสบู่ก้อนที่ราคาถูก (มาก) แต่มันมีส่วนช่วยมาก ! ใน เรื่องความขาวใสแถมใช้เสร็จ ก็หน้าไม่แห้ง แต่สิวแห้งค่ะ เริ่ด หน้านุ่มๆ หอมๆ ไม่อยากลงครีมบำรุงทับเลยค่ะ กลัวกลิ่นมันทับกัน 55555+

4. SK-II Facial treatment essence

(https://www.uppic.org/image-C4CC_59A94BD4.jpg)

ตัวนี้ เราเห็นมีแต่คนบอกว่าดี เลยเอามาลองค่ะตอนนั้น กัดฟันซื้อเลยเพราะราคาโหดม๊ากก แต่ถามว่าดีไหม เราว่าโอเคนะคะ แต่ก็ช่วยเรื่องความกระจ่างใสได้แค่ในระดับนึงค่ะ ถามว่าจะซื้ออีกไหม ยังดีกว่าค่ะ เพราะแพงเกินงบ กว่าจะขาว หมดตัวพอดี
   สรุปนะคะ เราว่า หลักการให้ผิวกระจ่างใสก็อยู่ที่หลายๆอย่างเลยค่ะ อาหารการกิน การพักผ่อน ความสะอาด การบำรุง อย่าให้ขาดเลยค่ะทั้ง 4 อันนี้ ดีที่เราไม่ค่อยทานของมัน กับ นอนเยอะอยู่แล้ว เลยเหลือแค่มาเปลี่ยนการล้างหน้า ให้ดีขึ้น ล้างให้สะอาด และเลือกใช้โฟมหรือสบู่ที่ตรงกับวัตถุประสงค์ที่เราอยากได้ เช่นเราอยากหาขาวกระจ่าง สบู่นกแก้ว Herbal Parrot ตัวนี้ก็ถือว่าตอบโจทย์นะ (ถูกด้วย พลาดมาก็ไม่เสียดาย 55) แล้วก็ในส่วนของการเลือกครีมบำรุง ควรหาตัวที่ตอบโจทย์และเข้ากับผิวของเราได้ดีที่สุดเช่นกัน เอสเคทู 8.5/10 ออรีอัล 7/10 สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณทุกคนนะคะ ที่เข้ามาอ่านกัน เพื่อนๆมาแชร์ให้ฟังหน่อยค่า ว่ามีสูตรความขาวอะไรเพิ่มเติมอีกไหม จะได้ก๊อปไปใช้บ้าง อิอิ

กระทู้: แชร์ไอเท็มที่ทำให้หน้าขาวกระจ่างใสกันดีกว่า แบ่งสูตรความสวยกันที่นี่ค่า
เริ่มกระทู้โดย: jojijj ที่ 1 ก.ย. 17, 23:11 น
พึ่งลองซื้อ สบู่แพรอทมาค่ะ เห็นเพื่อนๆบอกว่าดี แต่ใช้ครั้งแรกก็รู้สึกดีนะคะ ล้างหน้าสะอาดมากๆ ฟอกตัวก็สะอาด ผิวไม่แห้งเกินไปค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: sunisaji ที่ 2 ก.ย. 17, 08:13 น
เราก็ใช้สบู่Parrot Herbal สูตรมะนาวคาเวียร์ อยู่ค่ะ ชอบมาก ใช้ฟอกได้ทั้งหน้าทั้งตัวเลย เราว่าอาบสะอาด กลิ่นก็หอม สิวนี่ไม่มีเลยค่ะ ผิวขาวใสขึ้นด้วย

เริ่มกระทู้โดย: rujirabew ที่ 2 ก.ย. 17, 10:54 น
ใช้สบู่แพรอทมะนาวคาเวียร์เหมือนกันเลยอ่ะ เราชอบตรงที่ใช้แล้วไม่เป็นสิว ล้างหน้าก็สะอาด ฟอกตัวก็ได้ ผิวขาวกระจ่างใสขึ้นด้วย ที่สำคัญฟองนุ่มมมมากกก

เริ่มกระทู้โดย: dobbymycat ที่ 2 ก.ย. 17, 12:35 น
กำลังหาสบู่ดีๆสักก้อนใช้เลย . . สงสัยต้อไปหาซื้แพรอทมะนาวคาเวียร์สะหน่อยแล้ว

เริ่มกระทู้โดย: kidsanakid ที่ 2 ก.ย. 17, 17:26 น
สบูแพรอทสีนี้ผมก็ใช้อยู่นะ แอบใช้ของแฟนอ่ะ555 ผมว่าอาบสะอาด กลิ่นหอมดีครับ ใช้ฟอกหน้าสิวก็ไม่มีนะ

เริ่มกระทู้โดย: forutoo8 ที่ 6 ก.ย. 17, 13:34 น
เราใช้ของสโนว์เกิร์ลอยู่ ซื้อตามเพื่อนมาอีกที ฮ่าๆๆ ใช้ดีเลยนะ หน้าขาวขึ้นเลย เราติดใจก็ใช้ตัวนี้มาตลอดเลย แถมหน้าดูอิ่มน้ำขึ้นด้วย