หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ถ้าซื้อยาพริมเฮิร์บปรับฮอร์โมน ให้คุณแม่ทานจะได้มั้ยคะ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ผู้หญิงชวนคุย => ข้อความที่เริ่มโดย: khaohom45454 ที่ 14 ก.ย. 17, 11:08 น

ถ้าซื้อยาพริมเฮิร์บปรับฮอร์โมน ให้คุณแม่ทานจะได้มั้ยคะ

กระทู้: ถ้าซื้อยาพริมเฮิร์บปรับฮอร์โมน ให้คุณแม่ทานจะได้มั้ยคะ
เริ่มกระทู้โดย: khaohom45454 ที่ 14 ก.ย. 17, 11:08 น
คุณแม่เราตอนนี้เริ่มเข้าวัยทองแล้วค่ะ ช่วงก่อนๆคุณแม่เล่าให้ฟังว่าตอนคลอดเรา ไม่ได้อยู่ไฟ

ตลอด20ปีที่ผ่านมา คุณแม่จะมีอาการหนาวในบ่อยมากค่ะ แล้วก็ปวดหลัง ปวดตัว เราเลยอยากซื้ออาหารเสริม

บำรุงร่างกายให้คุณแม่ทานค่ะ ตอนแรกว่าจะซื้อพวกยาสตรี แต่ยาพวกนั้นมีแอลกอฮอล์ คิดว่าไม่น่าจะโอเค

เลยไปเจอตัวนึงยี่ห้อพริมเฮิร์บ เป็นแคปซูล ไม่มีแอลกอฮอล์ เค้าบอกว่าช่วยปรับฮอร์โมน แต่เราไม่เเน่ใจว่า

อย่างแม่เราจะทานได้มั้ยอะคะ เพราะคุณแม่เข้าวัยทองแล้วด้วย ใครเคยทานช่วยบอกหน่อยนะคะ

กระทู้: ถ้าซื้อยาพริมเฮิร์บปรับฮอร์โมน ให้คุณแม่ทานจะได้มั้ยคะ
เริ่มกระทู้โดย: sodafhai ที่ 15 ก.ย. 17, 10:35 น
คิดว่าได้นะคะ เพราะเราก็ทานอยู่ เป็นยาปรับฮอร์โมนอ่ะค่ะ ไม่มีแอลกอฮอล์ด้วย ตอนเราทาน เราทานปรับฮอร์โมน

เพราะหลังคลอดอารมณ์เราแปรปรวนมาก เราว่าโอเคเลยค่ะ อารมณ์ที่เคยแปรปรวนตอนนี้ดีขึ้นมาก

เริ่มกระทู้โดย: nongfahsky ที่ 19 ก.ย. 17, 11:32 น
เคยเห็นในเฟสอยู่นะ เค้าเขียนว่าคนวัยทองกินได้อ่ะ
เราว่าให้กินก็ดี เพราะแม่คุณไม่เคยอยู่ไฟด้วย อันนี้
มันยาทดแทนการอยู่ไฟด้วยนี่

เริ่มกระทู้โดย: namwhanoioi ที่ 20 ก.ย. 17, 11:45 น
คิดว่าได้นะ ส่วนผสมเค้าสมุนไพร100% อ่ะค่ะ

(https://i.imgur.com/1SX2QMsl.jpg)

เริ่มกระทู้โดย: lingjukjukza ที่ 21 ก.ย. 17, 10:36 น
คนที่ไม่เคยอยู่ไฟมา อาการจะเป็นแบบนี้ทุกคนนะคะ เเม่เราก็เป็นค่ะ ยิ่งบวกความวัยทองเข้าไปแล้วด้วยยิ่งแล้วใหญ่ เราก็ซื้อprim ให้แม่ทานนะคะ ช่วยได้เยอะเลยนะคะเรื่องอารมณ์ อีกอย่างคือช่วยบำรุงเลือดค่ะ เพราะคนวัยทอง หมดประจำเดือนแล้ว