หน้า : พิมพ์หน้านี้ - ตัดสินใจเสริมจมูกที่มาสเตอร์พีซ คลินิก คิด(ไม่)ผิดจนถึงทุกวันนี้

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ผู้หญิงชวนคุย => ข้อความที่เริ่มโดย: tatatanapinya ที่ 1 ธ.ค. 17, 12:41 น

ตัดสินใจเสริมจมูกที่มาสเตอร์พีซ คลินิก คิด(ไม่)ผิดจนถึงทุกวันนี้

กระทู้: ตัดสินใจเสริมจมูกที่มาสเตอร์พีซ คลินิก คิด(ไม่)ผิดจนถึงทุกวันนี้
เริ่มกระทู้โดย: tatatanapinya ที่ 1 ธ.ค. 17, 12:41 น
สวัสดีค่า ชื่อตาต้าค่ะ งานหลักเป็นพนง. บริษัทแห่งหนึ่ง แต่งานอดิเรก คือการเต้นโคฟเวอร์ ตึงตึ้ง!! หน้าแมนแบบนี้เต้นโคฟเวอร์หรอ ตาต้าบอกเลยว่าหน้าแมนๆ ตอนนี้คือตอนโคฟวงบอยแบรนด์ค่ะ ช่วงนั้นหน้าก็จะแมนๆ หน่อย แต่ปกติก็โคฟเกือบทุกวงที่ดังน่ะค่ะ แล้วก็ส่วนใหญ่จะเน้นแนวเซ็กซี่เป็นหลัก

กลับมาเข้าเรื่องของตาต้าก่อนดีกว่าค่ะ ที่จริงเคยคิดเรื่องเสริมจมูกมานานมากแล้วค่ะ เนื่องจากตาต้าเต้นโคฟเวอร์อยู่บ่อยๆ ก็รู้สึกว่าเรื่องหน้าตาก็สำคัญอ่ะ แบบใครก็อยากเห็นนักโคฟหน้าตาดีๆ ออกท่าแรงๆ เป๊ะๆ กันใช่มั้ยคะ ตาต้าเลยคิดว่าการเสริมจมูกก็เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้หน้าตาดีขึ้นได้ เรียกว่ามันเป็นขวัญกำลังใจจากภายในที่คอยเสริมให้เรารู้สึกมั่นใจค่ะ ถ้าให้บอกว่าตอนนี้ ตาต้ารู้มั่นใจเท่าไหร่จากเต็ม 10 ตาต้า ให้ 6/10 ค่ะ

ได้เข้ามาเสริมจมูกจากมาสเตอร์พีซ คลินิก เพราะเพื่อนแนะนำมาค่ะ เคยเต้นโคฟเวอร์ด้วยกันเมื่อนานมาแล้วแต่ทุกวันนี้ก็ยังติดต่อคุยกันอยู่เรื่อยๆ เพื่อนคนนั้น เขาก็ไปเสริมจมูกกับที่นี่มาเหมือนกัน เป็นการเสริมแบบซิลิโคนเกาหลีค่ะ ตาต้าเคยเจอเขาแถวสยามก็ได้พูดคุยทักทายกัน แล้วรู้สึกว่าดูโด่งกว่าในรูปอีกค่ะ แล้วก็ดูเข้ากับหน้า หน้าดูคมขึ้น เป็นธรรมชาติดี เลยตัดสินใจขอคอนแทคกับทางคลินิก

ตอนนี้ก็ไม่มีอะไรมากค่ะ ตาต้าก็ประคบอุ่นตามที่หมอบอก ที่จริงหมอบอกจมูกจะเข้าที่จริงๆ ก็ 3-6 เดือนเลยค่ะ สำหรับตอนนี้ก็พอใจ 80% แล้ว เหลือแค่ขอให้ตรงหว่างคิ้วยุบลงมาหน่อย และรอให้จมูกรัดแกนก็น่าจะเห็นทรงชัดกว่านี้ค่ะ ปัญหาตอนเต้นก็ไม่มีค่ะ ตอนนี้ออกสเต็ปมั่นใจสุดพอเลย 1 เดือนก็เต้นได้สะบัดได้ ไม่เจ็บจมูกค่ะ

ยังไงตาต้าต้องขอขอบคุณทุกคนที่ให้กำลังใจและเข้ามาอ่านกันนะคะ ใครเจอตาต้าตามงานทักทายได้เลยค่า อิ๊อิ๊