หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - อยากหน้าใส สมุนไพรในบ้านช่วยได้มั้ย?

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ผู้หญิงชวนคุย => ข้อความที่เริ่มโดย: pepaesweet ที่ 29 ม.ค. 18, 15:10 น

อยากหน้าใส สมุนไพรในบ้านช่วยได้มั้ย?

เริ่มกระทู้โดย: pepaesweet ที่ 29 ม.ค. 18, 15:10 น
มีตัวไหนที่ช่วยเรื่องสิวกับรอยดำจากสิวได้บ้างอ่ะคะ แล้วเวลาใช้แต่ละตัวต้องผสมยังไง บอกหน่อยค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: kmnvouy ที่ 30 ม.ค. 18, 15:26 น
มีว่านหางจระเข้อ่ะ เคยเอามาแช่เย็นแล้วตรงที่เป็นรอยดำจากสิว หายไวดี

เริ่มกระทู้โดย: isfonstar ที่ 31 ม.ค. 18, 15:13 น
ลองเลือกใช้ครีมหรือยาที่มีส่วนผสมจากสมุนไพรดูค่ะ อย่างรอยแผลเป็นต้องลองใช้พกที่ผสมว่านหางจระเข้กับหอมหัวใหญ่ มี Ella ที่เราว่าน่าลอง เพราะผสมสองตัวนี้ กับเรื่องสิว ลองหาเจลหอมแดงมาแต้มค่ะ เคยเห็นวางขายตามร้านขายส่ง น่าจะขายดีเลยล่ะ

เริ่มกระทู้โดย: kowngai ที่ 1 ก.พ. 18, 16:34 น
เราลองไปซื้อยาทาแผลเป็นตามกระทู้นี้มา https://www.dek-d.com/board/view/3815010/ ยังไม่ได้ใช้เลย แต่คิดว่าน่าจะใช้ดีเลยล่ะ เพราะในรีวิวหายเร็วมากกกกก