หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - อยากมีรถขับ แต่มีเงินเก็บไม่เยอะ อยากได้รถไวๆ ทำยังไงดี?

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => คนรักรถ => ข้อความที่เริ่มโดย: babyboy2017 ที่ 12 ต.ค. 18, 18:23 น

อยากมีรถขับ แต่มีเงินเก็บไม่เยอะ อยากได้รถไวๆ ทำยังไงดี?

กระทู้: อยากมีรถขับ แต่มีเงินเก็บไม่เยอะ อยากได้รถไวๆ ทำยังไงดี?
เริ่มกระทู้โดย: babyboy2017 ที่ 12 ต.ค. 18, 18:23 น
ตั้งใจจะออกรถก่อนสิ้นปีนี้ครับ แต่ติดหลายเรื่อง ย้ายที่อยู่ ใช้เงินเยอะ มีภาระเยอะด้วย อุปสรรคเยอะมาก จนไม่ได้ออกซะที รถเก๋งรุ่นใหม่ๆ ก็ไม่ต่ำกว่า 5 แสน จะเก็บเงินยังไงทัน เฮ้ออออ

กระทู้: อยากมีรถขับ แต่มีเงินเก็บไม่เยอะ อยากได้รถไวๆ ทำยังไงดี?
เริ่มกระทู้โดย: naruto7z ที่ 16 ต.ค. 18, 05:49 น
ออกเป็นรถมือสองคันแรกก็ไม่เลวนะครับจขกท. สมัยนี้วัยรุ่นทำงานใหม่ เน้นออกรถมือสองกันทั้งนั้นแหละครับ ราคาเบากว่ามือหนึ่งหลายเท่า ไม่เป็นภาระเยอะด้วย

เริ่มกระทู้โดย: akumakunza ที่ 20 ต.ค. 18, 06:24 น
รถมือสองถูกๆ แนะนำเว็บ just car ครับ civic 1.8 3แสนต้นๆ เอง นอกจากถูกแล้วยังรับประกันคุณภาพ 1 ปีเต็ม มีปัญหาซ่อมศูนย์บริการ(แต่ต้องดูคันที่มีประกันของ just car นะครับ) ซ่อมฟรี ผมดู honda jazz ปี09 อยู่เดี๋ยวนี้หาไม่ได้แล้ว ราคากำลังโอเลย