หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - แนะนำวิธีดูแลผิวหน้าสำหรับผู้ชายที่มีปัญหารูขุมขนกว้างหน่อยครับ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => สุขภาพ-ความงาม => ข้อความที่เริ่มโดย: jimmyclay ที่ 31 ก.ค. 19, 17:23 น

แนะนำวิธีดูแลผิวหน้าสำหรับผู้ชายที่มีปัญหารูขุมขนกว้างหน่อยครับ

กระทู้: แนะนำวิธีดูแลผิวหน้าสำหรับผู้ชายที่มีปัญหารูขุมขนกว้างหน่อยครับ
เริ่มกระทู้โดย: jimmyclay ที่ 31 ก.ค. 19, 17:23 น
แนะนำวิธีดูแลผิวหน้าสำหรับผู้ชายที่มีปัญหารูขุมขนกว้างหน่อยครับ

กระทู้: แนะนำวิธีดูแลผิวหน้าสำหรับผู้ชายที่มีปัญหารูขุมขนกว้างหน่อยครับ
เริ่มกระทู้โดย: loveblackkit ที่ 31 ก.ค. 19, 19:26 น
ดื่มน้ำบ่อยๆ พอช่วยได้ แต่ถ้ารูขุมขนกว้างมาก ต้องเลเซอร์ค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: mira_0001 ที่ 5 ส.ค. 19, 13:38 น
จขกท ต้องรู้สาเหตุก่อนค่ะ ว่ามันเพราะเกิดมาเป็นคนผิวมัน หรือผิวแห้งขาดน้ำมาก จนต่อมผลิตน้ำมันทำงานมากกว่าปกติ ผิวหน้าเลยมัน ถ้ากรณีนี้ แนะนำให้หาครีมบำรุง เซรั่ม น้ำตบอะไรต่างๆที่ช่วยเรื่องเติมน้ำให้ผิว เพื่อให้ผิวมีความชุ่มชื้น มีสมดุลที่ดี ต่อมผลิตน้ำมันจะได้ไม่ต้องผลิตน้ำมันออกมามากเกินไปค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: iakikosan ที่ 5 ส.ค. 19, 15:08 น
ควรเลือกใช้ครีมหรือskincare ที่ช่วยลดมันบนผิวหน้า
และพยายามอย่าล้างหน้าด้วยน้ำอุ่น ใช้น้ำเย็นหรือน้ำอุณหภูมิปกติ
ล้างดีกว่า จะช่วยเรื่องรูขุมขนหรือถ้ามีงบหน่อยก็หามาส์กหน้า
ตัวที่กระชับรูขุมขนมาใช้

เริ่มกระทู้โดย: harunosakuraz ที่ 5 ส.ค. 19, 17:40 น
เราใช้เซรั่มกับครีมของราเฟอรี่อ่ะค่ะ ก็ช่วยได้มากจริงๆ หน้ากระชับ ไม่มัน แต่เราไม่ทราบว่าจะเหมาะกับผิวผู้ชายไหม

เริ่มกระทู้โดย: myideagru ที่ 5 ส.ค. 19, 18:59 น
เห็นด้วยกับความคิดเห็น 2 ครับ จขกท ต้องรู้สภาพผิวตัวเองก่อนที่จะหาครีม  ส่วนตัวผมผิวก็มันครับ แต่มันเพราะแห้งแบบขาดน้ำ ล้างหน้าเสร็จทิ้งแป๊บเดียวคือหน้าแห้งเลย พอผ่านไประหว่างวันกลับหน้ามัน แถมรูขุมขนก็กว้าง ริ้วรอยเหี่ยวๆก็เยอะ (ผมอายุ 32 ครับ) เหี่ยวแบบผิวไม่สดชื่น ริ้วรอยเล็กๆ เลยลองหาข้อมูลในเน็ต อ่านรีวิวนู่นนี่เยอะมาก ได้ยี่ห้อน่าสนใจมาพอสมควร ตัดสินใจลองไปที่เคาน์เตอร์ดู ผมไปปรึกษา BA เคาน์เตอร์นุ่นนี่ เอาตัวทดลองมาลอง หลายแบบ สุดท้ายมาเปิดใจให้ Biotherm Homme น้ำตบ 5555 แพ้ทางที่ความใช้ง่าย แค่ตบๆ แล้ว BA บอก ขวดนี้ช่วยเรื่องเติมน้ำให้ผิว ปรับสมดุลต่างๆทำให้ความมันลดลง ผิวชุ่มชื้นขึ้น แถมริ้วรอยก็จางลง ผมเลยสอยมาลอง ออ ราคาขวดละ 1,600 ไม่ถูก และไม่แพงแบบโหดเกินไป ทำใจยอมรับได้ครับ