หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - หน้าฉ่ำโกลว์เหมาะกับคนไทยจริงๆ เหรอ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ผู้หญิงชวนคุย => ข้อความที่เริ่มโดย: ckhrkdi ที่ 3 ต.ค. 19, 13:45 น

หน้าฉ่ำโกลว์เหมาะกับคนไทยจริงๆ เหรอ

เริ่มกระทู้โดย: ckhrkdi ที่ 3 ต.ค. 19, 13:45 น
เห็นเทรนด์หน้าฉ่ำเหมือนจะกลับมาฮิตนิดๆอีกแล้ว ซึ่งเรารู้สึกว่ามันเป็นเทรนด์ที่สุ่มเสี่ยงมากๆ เพราะแยกแทบไม่ออกว่าหน้าฉ่ำหรือหน้ามันกันแน่555 แล้วยิ่งอากาศในไทยร้อนๆนะ โอ้โห้ ไม่ต้องเกาหลีลุคอะไรหรอก หน้าก็มันวาวได้เองโดยอัตโนมัติ เลยไม่เข้าใจเท่าไรว่าทำไมคนถึงชอบแต่งหน้าแนวฉ่ำโกลว์กันจัง แดดไทยก็แรงขนาดนี้ แต่งแล้วไม่กลัวหน้าเยิ้มหรอ

เริ่มกระทู้โดย: zabii1321 ที่ 4 ต.ค. 19, 10:41 น
มันก็แล้วแต่ความชอบคนนั่นแหละ คนเขาชอบอะไรแบบนี้จะแต่งก็ไม่แปลก แต่จริงๆdewyกับหน้าเยิ้มมันคนละแนวกันเลยนะ เอามาเทียบไม่ได้หรอก

เริ่มกระทู้โดย: youugotit ที่ 8 ต.ค. 19, 11:43 น
ที่ชอบแต่งเพราะมันสวยค่ะ ยิ่งถ้าแต่งเก่งๆผิวหน้าจะดูดีมากๆ ให้ฟีลธรรมชาติมากทั้งที่จริงก็แต่งหน้านั่นแหละ ส่วนเรื่องกลัวหน้าเยิ้มไหม ก็ไม่กลัวอ่ะ แค่เลือกรองพื้นทนๆคุมมันได้ดีก็โอเคแล้ว อย่างเราออกจากบ้านก็ใช้แค่รองพื้นmerrezca light up ไม่ลงแป้ง ไม่ลงกันแดด(เพราะรองพื้นมันมีกันแดดSPF50+/PA+++) หน้าก็ไม่เยิ้ม ใช้ชีวิตได้ปกติไม่มีปัญหา

เริ่มกระทู้โดย: janenu5 ที่ 10 ต.ค. 19, 14:40 น
ก็เคยคิดเหมือนกันว่าสภาพอากาศมีส่วนด้วย อย่างเกาหลีเขาเมืองหนาว แต่งแล้วออกมาสวยผ่องดูดี แต่ไทยเมืองร้อน แต่งแบบนั้นมีสิทธิ์เยิ้มง่ายมากๆ นอกจากใช้รองพื้นหรือคุชชั่นที่ดีจริงๆ

เริ่มกระทู้โดย: tapawkeaw ที่ 11 ต.ค. 19, 15:42 น
หน้าฉ่ำโกลว์แบบเกาหลี คนไทยก็แต่งได้แหละ เราแต่งประจำ เรื่องความมันความเยิ้มนี่แก้ปัญหาด้วยการใช้รองพื้นไทยอ่ะ  เพราะรู้สึกว่ารองพื้นไทยมันเข้ากับสภาพผิวคนไทยได้ดีกว่ารองพื้นเกา5555 อีกอย่างรองพื้นไทยสายฉ่ำโกลว์ก็มีเยอะแยะ ใช้ดีด้วย อย่างที่ใช้อยู่ก็เมอร์เรซกา ไลท์อัพ เราใช้บ่อยมากๆ