หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - คนจีนทำไมชอบใช้เครื่องสำอาง สกินแคร์ของไทยจังเลย

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => สุขภาพ-ความงาม => ข้อความที่เริ่มโดย: backspacetoday ที่ 3 ต.ค. 19, 17:52 น

คนจีนทำไมชอบใช้เครื่องสำอาง สกินแคร์ของไทยจังเลย

เริ่มกระทู้โดย: backspacetoday ที่ 3 ต.ค. 19, 17:52 น
เราอยู่แถวรัชดาค่ะ เพิ่งย้ายมาอยู่ เลยสังเกตเห็นว่า แถวนี้คนจีนเยอะอย่างที่เค้าบอกจริงๆด้วย แล้วจะชอบเข้าร้านขายของใหญ่ๆที่ขายส่งอ่ะค่ะ เหมาพวกเครื่องสำอาง ครีมทาหน้า ครีมทาตัวซื้อกลับบ้านตัวเองเยอะแยะมากค่ะ คือเอาจริงๆนี่ตกใจเพิ่งรู้ว่า คนจีนชอบของบ้านเราขนาดนี้ แล้วส่วนมากเป็นยี่ห้อของคนไทยแท้ๆด้วยนะคะ นี่สงสัยมาก เพราะไม่เคยใช้ของคนไทยเลย แต่เห็นคนจีนซื้อก็แอบๆอยากลองซื้อใช้ตามบ้าง เลยมาถามคนอื่นๆดูค่ะว่า มีใครเคยซื้อของใช้ตามที่คนจีนซื้อมั้ยคะ แล้วดีมั้ยอะไรยังไง

เริ่มกระทู้โดย: nattiya55naka ที่ 4 ต.ค. 19, 15:20 น
ของบ้านเราถูกและดีค่ะ คนจีนฉลาดเลยแห่เหมาไปหมด

เริ่มกระทู้โดย: sworasawad ที่ 7 ต.ค. 19, 10:11 น
นางชอบของบ้านเราจริง ล่าสุดนี่มีเพื่อนเป็นคนจีนนางแนะนำมาส์กหน้า POYD มาให้ คือขนาดคนไทยยังไม่เคยลองใช้ จนเพื่อนต้องมาแนะนำอ่ะ งงใจมาก ไปรู้มาจากไหนเนี่ย

เริ่มกระทู้โดย: eankadew ที่ 9 ต.ค. 19, 14:32 น
นางชอบของบ้านเราจริง ล่าสุดนี่มีเพื่อนเป็นคนจีนนางแนะนำมาส์กหน้า POYD มาให้ คือขนาดคนไทยยังไม่เคยลองใช้ จนเพื่อนต้องมาแนะนำอ่ะ งงใจมาก ไปรู้มาจากไหนเนี่ย

มาส์ก Poyd นี่เราเห็นรีวิวผ่านๆในPantipน่าลองมากอ่ะ เป็นมาส์กสมุนไพร เห็นว่าดีกับผิวมาก ช่วยเรื่องความชุ่มชื้น ผิวขาว ริ้วรอยอะไรพวกนี้ คนไทยทำด้วย น่าลองมากเลย

เริ่มกระทู้โดย: briseida ที่ 11 ต.ค. 19, 16:35 น
ไม่รู้ใครยังไงนะ แต่ใช้ตัวนี้อยู่ เห็นสาวจีนเหมาแทบหมดเซเว่น เลยลองเองซักหน่อย เป็นมาส์กที่ลองใช้แล้วชอบอ่ะ ผิวชุ่มชื้นขึ้นมาก แผ่นมาส์กก็เริ่ด แนบสนิทกับผิว ไม่มีฟองอากาศ เบาสบายผิวมากๆ ไม่แปลกใจทำไมเหมากันไปหมด