หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ผิวแห้งมาก ใช้รองพื้นแบบไหนถึงจะเหมาะคะ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ผู้หญิงชวนคุย => ข้อความที่เริ่มโดย: busabokmala ที่ 7 ต.ค. 19, 11:39 น

ผิวแห้งมาก ใช้รองพื้นแบบไหนถึงจะเหมาะคะ

เริ่มกระทู้โดย: busabokmala ที่ 7 ต.ค. 19, 11:39 น
เป็นคนผิวแห้งมาก เวลาใช้รองพื้นแล้วมีปัญหาทุกทีเลยค่ะ เดี๋ยวตกร่องบ้าง เดี๋ยวเป็นคราบบ้าง แล้วก็แต่งหน้าไม่ค่อยติดเท่าไรด้วย มีใครสามารถแนะนำรองพื้นให้คนหน้าแห้งๆอย่างเราได้บ้างม้ายยย

เริ่มกระทู้โดย: kajornrit ที่ 9 ต.ค. 19, 13:45 น
ถ้าผิวแห้งๆแบบนี้ใช้รองพื้นโกลว์ๆเน้นความฉ่ำน่าจะเหมาะนะ แนะนำ Merrez’Ca light up ตัวนี้เลย รองพื้นงานโกลว์ดิวอี้ เป็นรองพื้นที่ใช้ความชุ่มชื้นกับผิว ให้ดูเต่งตึงนุ่มๆ คิดว่าเจ้าของกระทู้ชอบแน่ๆ เพราะเราผิวแห้งและเราก็ชอบตัวนี้ที่สุด

เริ่มกระทู้โดย: wwwannabe ที่ 15 ต.ค. 19, 11:27 น
อยากแนะนำทริคว่าถ้าผิวแห้งมากๆ ฉีดน้ำแร่ก่อนจะลงรองพื้นก็ช่วยได้นะ แล้วก็ใช้รองพื้นที่ผสมตัวบำรุงผิวก็ได้เหมือนกัน รองพื้นแบบนี้เนื้อจะเบาและชุ่มชื้นกว่าแบบอื่นๆ

เริ่มกระทู้โดย: yalaii ที่ 16 ต.ค. 19, 10:42 น
Yves Saint Laurent Serum Foundation จ้า นางผสมเซรั่มช่วยลดริ้วรอยมาด้วย เนื้อจะเหลวๆฉ่ำๆ คนผิวแห้งใช้ได้

เริ่มกระทู้โดย: gubgabby ที่ 17 ต.ค. 19, 14:21 น
นึกออกแต่ merrezca เพราะเคยใช้ตัวนี้อยู่ตอนที่อยู่ไทย ใช้แล้วไม่เป็นคราบเลย เสียดายมีขายแต่ในไทย ตอนนี้มาอยู่ตปท หาซื้อไม่ได้