หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - กินยาคุมแล้วเห็นผลข้างเคียงตั้งแต่ครั้งแรกนี่ปกติไหมคะ ?

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => คลับสุขภาพ => ข้อความที่เริ่มโดย: bunggiez ที่ 9 มี.ค. 20, 16:10 น

กินยาคุมแล้วเห็นผลข้างเคียงตั้งแต่ครั้งแรกนี่ปกติไหมคะ ?

กระทู้: กินยาคุมแล้วเห็นผลข้างเคียงตั้งแต่ครั้งแรกนี่ปกติไหมคะ ?
เริ่มกระทู้โดย: bunggiez ที่ 9 มี.ค. 20, 16:10 น
สวัสดีค่ะเราขอเกริ่นก่อนว่าเราเป็นคนที่ไม่เคยคิดที่จะกินยาคุมมาก่อนเลย เมื่อไม่กี่วันก่อนหน้านี้เราตัดสินใจกินเพราะต้องการคุมกำเนิดระยะสั้นค่ะ ปรึกษากับแฟน(แต่งงานแล้ว) แล้วคิดว่าน่าจะเป็นวิธีที่ดีที่สุด

แต่ที่เราสงสัยเลยคือเรากินช่วงแรกๆ มันมีอาการมึนหัวนิดๆหน่อยๆค่ะไม่ถึงกับอาเจียนนะคะ อยากทราบว่าอาการพวกนี้มันปกติรึเปล่า รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

กระทู้: กินยาคุมแล้วเห็นผลข้างเคียงตั้งแต่ครั้งแรกนี่ปกติไหมคะ ?
เริ่มกระทู้โดย: miserygirl ที่ 9 มี.ค. 20, 16:15 น
จขกท.กินยาคุมของอะไรอยู่หรอคะ เผื่อจะเป็นตัวที่เราเคยกินมาก่อนเราจะได้บอกอาการถูกว่าที่เราเคยเป็นเหมือนจขกท.ไหม

เริ่มกระทู้โดย: bunggiez ที่ 9 มี.ค. 20, 16:18 น
จขกท.กินยาคุมของอะไรอยู่หรอคะ เผื่อจะเป็นตัวที่เราเคยกินมาก่อนเราจะได้บอกอาการถูกว่าที่เราเคยเป็นเหมือนจขกท.ไหม
เรากินของไดแอนค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: hitosemo ที่ 9 มี.ค. 20, 16:20 น
เรากินของไดแอนค่ะ
เราก็ลองไดแอนเป็นแผงแรกเหมือนกัน ไม่เวียนหัวนะ แต่อ้วนขึ้นมา 6 โลจ้า เลยเปลี่ยนยี่ห้อด่วนๆ จนมากินเมโลเดียนี่แหละ นน.คงที่มาก ไม่เวียนหัวเหมือนกัน
ถ้าสนใจก็ลองไปหาข้อมูลเพิ่มดูได้ค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: ddakdok ที่ 9 มี.ค. 20, 16:23 น
ไม่ต้องกังวลจ้า จะบอกเลยว่าอาการแบบนี้เป็นเรื่องปกติค่าเป็นกันแทบทุกคนที่เริ่มกินใหม่ๆ แต่ถ้าแผง 2 แล้วยังไม่หายก็เปลี่ยนยี่ห้อดีกว่าค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: simbaaa7 ที่ 9 มี.ค. 20, 16:26 น
ของเมโลเดียก็ดีอยู่นะเห็นเพื่อนของเพื่อนทานอยู่เหมือนกันค่ะ เห็นนางบอกว่ากินเพื่อรักษาสิวไรนี่แหละ ศึกษามาเป็นอย่างดี  q*062 q*062